Na Mwandishi wetu
Chivayo alikuwa anajiita "Centi-millionaire"* - yaani mtu na zaidi ya Dola Milioni 100.
Kwa ripoti za hivi karibuni 2025-2026, utajiri wake unakadiriwa zaidi ya $100M (TZS Bilioni 260+) ingawa hakuna hesabu rasmi iliyokaguliwa na mhasibu huru inayothibitisha namba kamili. Yeye mwenyewe alisema anakusudia kuwa bilionea ndani ya miaka 9.
Pesa Inatoka Wapi?
Chanzo kikuu ni tenda za serikali kupitia kampuni yake Intratrek Zimbabwe
- Mradi wa Gwanda Solar 100MW - $173 Million Tenda aliyopewa 2015 kujenga mtambo mkubwa wa jua. Hadi leo 2026 eneo hilo halijazalisha hata unit moja ya umeme, watu wanatumia eneo kucheza mpira.
- Tenda nyingine za miundombinu na nishati Zimbabwe na nchi nyingine kama Eswatini ambapo alikuwa na uraia wa kidiplomasia na mradi wa $185M.
- 2026 alisema makampuni yake yana mikataba yenye thamani ya zaidi ya $9 Bilioni barani Afrika, ingawa thamani ya mkataba sio pesa mfukoni. 3
Maisha ya Anasa Aliyokuwa Anaonyesha
- Ndege: Gulfstream G700 ya $79M na G550 ya $34M
- *Magari zaidi ya 50: Rolls-Royce Phantom, Cullinan, Ghost, Bentley Bentayga, Lamborghini Urus 2, Maybach. 2023 pekee aliingiza magari 6 ya KSh Milioni 453
- Nyumba:
- Shamba la hekta 17 Chishawasha Hills Harare na helipad - takriban $7M
- Kasri Clifton Cape Town South Africa - R160M
- Nyumba Eswatini - R50M ($2.8M)
-2024-2025 alitoa magari ya kifahari na pesa taslimu zaidi ya $9M kwa wanamuziki, wachungaji na wanasiasa 4
Mamlaka ya Zimbabwe imethibitisha Wicknell Chivayo mwenye umri wa miaka 43 na mke wake Lucy Muteke wamefariki jana katika ajali ya helikopta Marondera, mashariki ya Harare*. Helikopta ilikuwa na watu 6 wote wamefariki. Mtandao X umejaa mjadala kuhusu utajiri wake baada ya kifo chake




0 Comments